Điểm Đến Cho Mọi Thế Hệ Học Đường
Welcome To Http://ketnoithehe.forumvi.net

Forum Kết Nối Thế Hệ Xin Chào Các Bạn

- Forum Kết Nối Thế Hệ là nơi cập nhật tin tức,hoạt động của trường THPT hồng thái.Nhằm tạo thuận lợi cho các bạn chia sẻ,học hỏi các kiến thức của các bạn khác cùng trường.

- Để tham gia 4rum các bạn hãy đăng ký ngay bây giờ để có thể kết nối với bạn bè cùng mái trường của mình.

* Lưu ý :

- Các bạn tham gia 4rum không nói tục chửi bậy.
- Viết bài lên sử dụng tiếng việt có dấu.
- Không post những bài vô văn hóa,không phù hợp với 4rum.

---> Để kết nối cùng bạn bè chúng ta hãy Đăng Nhập/Đăng ký thôi <---
Welcome To Http://ketnoithehe.forumvi.net

Forum Kết Nối Thế Hệ Xin Chào Các Bạn

- Forum Kết Nối Thế Hệ là nơi cập nhật tin tức,hoạt động của trường THPT hồng thái.Nhằm tạo thuận lợi cho các bạn chia sẻ,học hỏi các kiến thức của các bạn khác cùng trường.

- Để tham gia 4rum các bạn hãy đăng ký ngay bây giờ để có thể kết nối với bạn bè cùng mái trường của mình.

* Lưu ý :

- Các bạn tham gia 4rum không nói tục chửi bậy.
- Viết bài lên sử dụng tiếng việt có dấu.
- Không post những bài vô văn hóa,không phù hợp với 4rum.

---> Để kết nối cùng bạn bè chúng ta hãy Đăng Nhập/Đăng ký thôi <---
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhPortalLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Chào mừng bạn đến với diễn đàn "tuổi trẻ hồng thái"
Top bài viết mới nhất
Tên bài viếtNgười gửi cuốiThời gian
Ôn Luyện thi cùng các thủ khoa, á khoa đại học Mon May 21, 2012 2:46 pm
Thông tin bổ sung " chương trình luyện thi chất lượng cao cùng thủ khoa phiên bản II" Sun May 13, 2012 10:35 am
Những Kỹ Năng Quan Trọng Nhất Cho Môn Vật Lý Sun May 13, 2012 10:32 am
Những Kỹ Năng Quan Trọng Nhất Cho Môn Toán Sun May 13, 2012 10:30 am
Bí mật lớn nhất của thành công trong học tập Sun May 13, 2012 10:28 am
Tuyển học viên Thu May 10, 2012 8:33 pm
Cựu h/s khóa 2006-2009 Sat Apr 14, 2012 9:24 pm
làm quen cái mọi người ơi!!!!! Fri Apr 13, 2012 11:50 pm
Luyện thi ĐH 2011: Phương trình - Bất phương trình - Hệ phương trình vô tỷ Fri Apr 13, 2012 9:09 pm
tài liệu vật lí Fri Apr 13, 2012 9:07 pm
ôn thi đại học Fri Apr 13, 2012 8:54 pm
cách đưa tài liệu nên Thu Apr 12, 2012 9:56 pm
Thân gửi các cựu học sinh ! Thu Apr 12, 2012 9:53 pm
Đề nghị Admin lập 1 cái......... Thu Apr 12, 2012 9:50 pm
giao thoa sóng Thu Apr 12, 2012 9:46 pm
Ai thích nhảy hiphop dance thì zô đây! Sat Mar 10, 2012 8:24 pm
sáng thứ 3 ngày 8 tháng 11 có 1 con béo ngã xe thảm quá Wed Dec 14, 2011 8:57 pm
Hồng thái có thủ khoa dh sư phạm Wed Nov 30, 2011 9:16 pm
Thông báo với các member 4rum Thu Oct 27, 2011 5:10 pm
Em mà không béo, còn lâu a mới...yêu!!! Tue Sep 20, 2011 11:37 pm

Gió - Phải chăng tình yêu là định mệnh ...

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
™_Gió_™
Admin
Admin
™_Gió_™

Gió - Phải chăng tình yêu là định mệnh ... Empty
Bài gửiTiêu đề: Gió - Phải chăng tình yêu là định mệnh ...   Gió - Phải chăng tình yêu là định mệnh ... I_icon_minitimeTue Jun 21, 2011 12:22 am

[You must be registered and logged in to see this link.]

Chẳng biết mình bắt nguồn từ đâu, được sinh ra như thế nào, gió chỉ biết nó tự do nhất trên đời. Hằng ngày, gió đi qua nhiều nơi, thấy được rất nhiều điều, gió cảm thấy mình hạnh phúc, hạnh phúc vì cuộc sống tự do thanh thản, chẳng phải suy nghĩ gì cả.
Gió rong chơi trên bầu trời xanh thẳm, gió vẫn thường thi với những con vật bay được trên không trung, gió luôn thắng và rất lấy làm thích thú.
Gió ví mình như 1 chàng lãng tử, rong ruổi khắp nơi chả bao giờ biết mệt mỏi.
Thế nhưng người ta nói rằng lãng tử khó qua ải mĩ nhân.
Một ngày, gió gặp .

thật synh đẹp lộng lẫy duới bộ áo màu xanh lục, có 1 thân hình mềm mại thuớt tha ko thể nào cuỡng lại đuợc.

Gió thích .

Gió quấn quít quanh , đem lại cho sự mát mẻ sảng khoái

duờng như cũng thích gió lắm.

Mỗi lần gặp Gió, đung đưa mình lắc lư như chào đón gió, phát ra những âm thanh xào xạc rất khẽ, như khẽ nói với Gió : "tớ thích ấy".

Cứ như thế, thần tình yêu lúc nào đã mĩm cuời với gió và lén bắn cho gió 1 mũi tên, mũi tên của tình yêu. Gió yêu , yêu lúc nào ko biết nữa, chỉ biết là đã yêu . Gió muốn cùng tung tăng đi khắp nơi, sống vui vẻ tận huởng hết vẻ đẹp của thế gian này. Rất nhìu lần gió rủ cùng đi với mình lắm, vẫn tỏ vẻ rất thích nhưng chẳng bao giờ đồng ý.

Rồi cũng có 1 ngày gió nhận ra rằng, chỉ thích mình.

và...

chỉ yêu cây mà thôi.

Cuộc đời từ khi sinh ra đã gắn liền với cây rùi, ko thể nào từ bỏ cây được để theo gió. Vì thế chẳng thể nào yêu gió được đâu, đó là định mệnh của .

Dù cho gió có cố lay thế nào, tình cảm của dành cho cây vẫn không đổi. vẫn không chịu rời bỏ cây, vẫn cố bám chặt lấy cây, vì cây là tình yêu, là sinh mạng của . Gió dần nhận ra điều đó, gió ko thể kíu kéo tình yêu của mình mãi được, vì nếu cứ làm thế gió sẽ cuớp đi mạng sống của mất.

Gió buồn bã, xuôi tay, để mặc cho mình tự do lang thang.

Giờ gió mới thấy mình không thật sự hạnh phúc như mình đã tuởng. Rong ruổi khắp mọi nẻo đuờng, mệt mỏi, chán nản, gió lại tìm về thăm .

của gió đâu rùi nhỉ?

Gió quanh quẩn tìm mãi, tìm mãi mới thấy , khác quá, gió chưa bao giờ nghĩ sẽ như thế. không còn ở với tình yêu của mình nữa. nằm duới kia, không phải là trên cây mà là duới đất. khoác trên mình bộ áo vàng úa, thân mình của loang lỗ, xơ xác như tình yêu vỡ nát của mình đã dành cho cây.

chết vì cây chẳng bao giờ yêu hơn 1 năm cả, mỗi mùa cây đều trút đi để thay mới giống như người ta thay đổi tình yêu vậy.

Gió buồn, gió đau lòng lắm nhưng gió chẳng bao giờ lên tiếng đuợc vì gió bao giờ có hình hài cụ thể nào đâu. Gió cảm thấy lòng bực bội, oi bức, gió nhận ra mình đang từ từ tan biến bốc hơi đi. Gió dần biến thành mây, mây buồn, mây chẳng chịu đi, cứ đứng mãi ngắm . Mây thấy mình nặng trĩu, mệt mõi, xám xịt vì tình yêu của mình. Những giọt mưa rơi xuống xuyên qua , thấm đẫm vào làn da tàn úa của . Và đây là lần đầu tiên cũng như lần cuối cùng gió xuất hiện với hình hài của mây, của mưa.

Tiếng mưa rơi xuống chạm vào vào đất tí tách cũng là lời của gió gửi đến : " yêu ". Gió chỉ có 1 lần để nói với , gió chỉ có 1 lần duy nhất trong đời để chứng minh mình yêu . Mưa thấm đẫm vào đất , gió chết, cũng như tình yêu của gió dành cho chết đi khi ko còn nữa! Phải chăng tình yêu là định mệnh?

™_Gió_™
Admin
Admin
™_Gió_™

Bài gửiTiêu đề: Re: Gió - Phải chăng tình yêu là định mệnh ...   Gió - Phải chăng tình yêu là định mệnh ... I_icon_minitimeTue Jun 21, 2011 12:24 am

hỏng link ảnh :-<
mai edit lại sau :-<
ôn thi sáng còn đi thi :-<
Hột Mít
Member Tích Cực
Member Tích Cực
Hột Mít

Bài gửiTiêu đề: Re: Gió - Phải chăng tình yêu là định mệnh ...   Gió - Phải chăng tình yêu là định mệnh ... I_icon_minitimeWed Jun 22, 2011 10:15 pm

chuyện tình cây-lá và gió
™_Gió_™
Admin
Admin
™_Gió_™

Bài gửiTiêu đề: Re: Gió - Phải chăng tình yêu là định mệnh ...   Gió - Phải chăng tình yêu là định mệnh ... I_icon_minitimeThu Jun 23, 2011 11:50 am

gió yêu lá mà đâu dám nói
Hột Mít
Member Tích Cực
Member Tích Cực
Hột Mít

Bài gửiTiêu đề: Re: Gió - Phải chăng tình yêu là định mệnh ...   Gió - Phải chăng tình yêu là định mệnh ... I_icon_minitimeThu Jun 23, 2011 9:58 pm

Lá đã lìa xa cây, vì cây không muốn giữ lá ở lại hay là vì gió đã cuốn lá bay đi...........

Mùa thu lại sang héo hắt gieo trong lòng nước mắt, dường như mùa thu cũng biết chờ đợi rồi sẽ đến. Ngày anh và em đến bên nhau, ngày ấy ta gần bên nhau như đôi bạn thân. Tưởng như tình yêu vẫn muôn đời không rời…

Tại vì anh biết yêu em nhưng ngại chẳng nói nên câm nín thôi. Từng ngày anh vẫn bên em hi vọng một mai em sẽ đến với anh. Để rồi một ngày một cơn Gió thoáng qua gió khẽ mang theo chiếc Lá là em mãi xa lìa Cây, vì anh lặng thầm như Cây chưa kịp nói lời yêu Lá bao giờ

Ngoài sân nhẹ rơi chiếc Lá - em nghe trong lòng buốt giá. Dường như mùa thu cũng biết chờ đợi là mãi mãi. Ngày em hồn nhiên đến bên anh, ngày ấy em là chiếc Lá hạnh phúc bên Cây. Tưởng như ngày mai Lá sẽ bên Cây không rời…

Tại vì em đã yêu anh nên chờ đợi trái tim anh ghé thăm, từng ngày em vẫn bên anh hi vọng một mai anh sẽ nói tiếng yêu. Dù rằng một người là cơn Gió thoáng qua, Gió mang theo chiếc Lá là em mãi xa lìa Cây. Vì chờ mong Cây… nói lời yêu Lá một ngày!

Mùa đông nhẹ trôi lướt thướt cho thu buồn cất bước, dường như mùa đông đã đến và lạnh lùng cũng sang. Ngày anh lặng thinh đến bên em, chỉ biết âm thầm yêu em đơn phương từ xa. Chỉ nghe tình yêu khẽ ru hồn vào mơ hồ.

Tình cờ anh đến bên em như tình cờ Gió miên man lướt qua. Từng ngày anh vẫn yêu trong vô vọng vì chiếc Lá không muốn rời xa Cây. Để rồi một ngày một cơn Gió thoáng qua, Gió khẽ hôn lên mái tóc và mang lá xa lìa Cây. Và anh nguyện là cơn Gió, mang chiếc Lá rời xa Cây một ngày.

Thật lòng chiếc Lá xa Cây không phải vì Gió mang theo lá bay. Mà vì Cây đã luôn luôn vô tình làm chiếc Lá hững hờ xa Cây. Để rồi một ngày một cơn Gió thoáng qua, Gió mang theo chiếc Lá - gạt nước mắt xa lìa Cây. Tình yêu vô nghĩa nếu thiếu một lời yêu chân thành … Tình yêu ngàn đời vô nghĩa, nếu thiếu một lời yêu chân thành!

Bài hát này và Bài 86400 nhớ em lấy của mình nhiều cảm xúc nhất.......
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Gió - Phải chăng tình yêu là định mệnh ...   Gió - Phải chăng tình yêu là định mệnh ... I_icon_minitime

Gió - Phải chăng tình yêu là định mệnh ...
Trang 1 trong tổng số 1 trang